ผู้เขียน หัวข้อ: การร้องเรียนเกี่ยวกับการ ซื้อ-ขาย-จัดซื้อ-จัดจ้าง  (อ่าน 400 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin_supachok

• Administrator
  • Full Member
  • Admin Center Nongkhaivariety.com
    • หนองคายวาไรตี้
:wanwan005:
บอร์ดนี้ มีไว้ให้เพื่อนๆ ที่ซื้อ-ขาย-จัดซื้อ-จัดจ้าง ใน nongkhaivariety ได้มีโอกาสเตือน เพื่อนๆ สำหรับผู้ขายที่ขายของไม่มีคุณภาพตามที่โฆษณา หรือมีการโกง นะครับ

การโพสข้อความจะต้องใช้ User ที่มีการทำการซื้อขาย และสามารถโพสชื่อ User คนขาย ได้เลย เพื่อจะได้ระวังกันไว้ และเราก็เปิดโอกาสผู้ขายเองได้ เข้ามาชี้แจงได้ครับ ถ้าเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน ก็จะได้สบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย แต่ขอความกรุณาให้ใช้เหตุผล พูดคุยกันดีๆ อย่าใช้อารมณ์ นะครับ

การพูดเสียดสี ประชดประชัน ผมไม่ถือว่าเป็นเหตุผลครับ ถ้าพบข้อความที่ผมเห็นว่าเข้าข่ายจะถูกลบทันที โดยผู้ร้องเรียนสามารถ เข้ามาโพสใหม่ได้ ด้วยเหตุผลและคำพูดที่สุภาพครับ

สำหรับ คนที่ถูกร้องเรียนแล้วเพิกเฉย ไม่เข้ามาชี้แจงหรือแสดงความรับผิดชอบ ภายใน 3 วัน เราจะทำการย้ายเข้าไปอยู่ในกลุ่ม Black List เพื่อเตือนว่ามีกรณีร้องเรียนกันอยู่นะครับ

กระทู้ Black List ควรจะมีอะไรบ้าง
1. ชื่อ User Name ของผู้ที่ถูกร้อง
2. ลิ้งที่ทำการซื้อ-ขาย
3. เหตุผลที่ร้องเรียน
4. เอกสารสัญญา, scan Slip, รูปถ่ายเพื่อยืนยัน (ถ้ามี)

ขั้นตอนการร้องเรียนเกี่ยวกับการ ซื้อ-ขาย
1. เข้าไปโพสกระทู้ไว้ในห้อง Black list
2. PM ลิ้งกระทู้ Blacklist ให้ admins และ/หรือ Moderator
3. ถ้าผู้ขายไม่ตอบกระทู้หรือติดต่อกลับ ภายใน 3 วันให้ PM แจ้ง Admin อีกครั้งเพื่อดำเนินการต่อไป
*ก่อนที่จะโพสในห้อง Black List จะต้องทำการติดต่อคู่กรณีเพื่อเจรจาในการแก้ไขปัญหาก่อน

เมื่อ ขึ้นกระทู้แล้วขอให้ PM ลิ้งมาให้ admins ทันทีนะครับ เพื่อที่ทางเราจะได้ส่งต่อข้อความให้ผู้ที่ถูกร้องเรียน ที่จะได้เข้าไปชี้แจง แต่เมื่อชี้แจงไปแล้ว แต่ก็ยังไม่แสดงความรับผิดชอบ และไม่มีการติดต่อ เกิน 3 วัน ก็ให้แจ้งเข้ามาอีกครั้ง เพื่อดำเนินการได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2018, 11:21:57 โดย admin_supachok »